अधिस्वीकृती समितीची पुनर्रचना

 महाराष्ट्र सरकारने अधिस्वीकृती समितीची पुनर्रचना केली असून त्यात राज्य समितीसाठी 25 आणि 9 विभागीय समित्यांसाठी प्रत्येकी 5 या प्रमाणे 45 सदस्यांच्या नियुक्या करण्यात आल्या आहेत.या समितीची मुदत तीन वर्षासाठी आहे.या संबंधीचा शासनादेश दिनांक 13 ऑगस्ट 2015 रोजी काढण्यात आला आहे.पत्रकार हल्ला विरोधी कृती समितीचे निमंत्रक एस.एम.देशमुख यांची या समितीवर सदस्य म्हणून नियुक्ती कऱण्यात आली आहे.

एस.एम.देशमुख –             पुणे

किरण नाईक-                  मुंबई 

चंद्रशेखर बेहेरे-                 नंदुरबार 

संतोष पवार-                    माथेरान 
बालाजी सुर्यवंशी-              औरंगाबाद
प्रदीपकुमार मैत्र-                नागपूर
यदूनाथजोशी-                    मुंबई
धनंजय जाधव-                   पुणे
कृष्णा शेवडीकर ,               -नांदेड
प्रकाश कुलथे-                    संगमनेर
योगेश त्रिवेदी-                     मुंबई
रवींद्र बेडकिहाळ-               फलटण
योगेश जाधव-                     कोल्हापूर
उन्मेष पवार-                    नागपूर
संजय तिवारी-                  नागपूर
विलास मराठे-                 अमरावती
शंतनू डोईफोडे-                    नांदेड
मधु कांबळे-                         मुंबई
नंदकुमार सुतार-                   पुणे
प्रसाद काथे-                         मुंबई
सय्यद एहसास अब्बास –       मुंबई
चंद्रकांत शिंदे-                      मुंबई
सुधीर महाजन-                  औरंगाबाद
लक्ष्मीदास इनामदार –            मुंबई
विनोद जगदाळे-                    
मुंबई 

————————————————–

विभागीय समित्या

मुंबई विभाग

1) संजीव शशिकांत शिवडेकर

2) संजय मलमे 

3) सचिन परब 

4) प्रवीण पुरो

5) धर्मेंद्र जोरे 

कोकण विभाग

————

1) मिलिंद अष्टीवकर    -रोहा

2) संतोष माळकर   – 

3) दिनेश केळुसकर      -रत्नागिरी

4) मनोज जालनावाला – नवी मुंबई

5) सुकांत चक्रदेव-     –   रत्नागिरी

पुणे विभाग

——–

1) सुभाष गजानन भारव्दाज-  पुणे

2) राजेंद्र उर्फ राजा माने       -सोलापूर

3) स्वप्निल बापट          –      पुणे

4) विठ्ठळ दत्त्तात्रय जाधव    -पुणे

5) सचिन घाटपांडे           –     पुणे 

कोल्हापूर विभाग

—————

1) शिवराज काटकर         सांगली

2) संतोष वायंगणकर –   कणकवली

3) विजय कुंभार       –   कोल्हापूर 

4) गुरूबाळ माळी      –    कोल्हापूर 

5) विश्‍वास पाटील      –   कोल्हापूर 

नाशिक विभाग

———–

1) यशवंत पवार        –   नाशिक

2) शारदादेवी चौहाण    – संगमनेर 

3) नितीन भालेराव      – नाशिक

4) नवनाथ संतुजी दिघे  – शिर्डी नगर

5) बळवंत बोरसे          – धुळे

औरंगाबाद विभाग

—————

1) अनिल वाघमारे      – वडवणी,बीड

2) रमेश खोत               जालना 

3) अमित फुटाणे           औरंगाबाद

4) वसंत मुंढे                   बीड

5) आसाराम लोमटे         परभणी

लातूर विभाग

————-

1) गणेश कमलाकर कस्तुरे – नांदेड

2) प्रल्हाद गणपत उमाटे     – नांदेड

3) रवींद्र जगताप             –   लातूर

4) चंद्रकांत झेरीकुंटे           – लातूर 

5) प्रदीप नणंदकर             – लातूर 

अमरावती विभाग

————

1) शौकतअली मीरसाहेब     –  अकोला

2) प्रदीप प्रभाकर देशपांडे     – अमरावती

3) संजय सुर्यभानजी सेंडे      – अमरावती

4) अनिल अग्रवाल            –   अमरावती

5) गिऱीश शेरेकर              –    अमरावती 

नागपूर विभाग

————–

1) चेतन भैरम                   भंडारा

2) बंडोपंत लडके               चंद्रपूर

3) प्रशांत कोरडकर             नागपूर

4) ब्रम्हाशंकर त्रिपाठी –       नागपूर

5) गजानन जानभोर  –       नागपूर 

——————————————————————–

राज्य अधिस्वीकृती समितीवरील पंचवीस सदस्यांमध्ये खालील प्रमाणे जिल्हावार प्रतिनिधीत्व  मिळाले आहे.

मुंबई-                9

पुणे                   3

नागपूर              3

औरंगाबाद         -2

नांदेड                 2

नंदूरबार             1

नगर                 1

सातारा              1

कोल्हापूर           1

रायगड              1

अमरावती          1

                    ———

एकूण    –        25 

—————————————-

राज्यात असे काही जिल्हे आहेत की,त्यांना राज्य किंवा विभागीय अधिस्वीकृती

समितीवर प्रतिनिधीत्व मिळाले नाही. ते जिल्हे खालील प्रमाणे

1) ठाणे

2) जळगाव

3) उस्मानाबाद

4) हिंगोली

5) वाशिम

6) बुलढाणा

7) यवतमाळ

8) गडचिरोली

9) पालघर

10) वर्धा 

समितीमध्ये एकाही महिला पत्रकारास प्रतिनिधीत्व मिळाले नाही.

मागील समितीत दोन महिला पत्रकार होत्या

———————————————–

अधिस्वीकृती समितीवर खालील प्रमाणे सदस्य

नियुक्त केले जातात

राज्य समिती

1) मराठी पत्रकार परिषद -5 सदस्य

2)श्रमिक पत्रकार संघ     -2

3) महाराष्ठ्र संपादक परिषद-2

4) इलेक्टॉनिक माध्यम     -1

5)मंत्रालय आणि विधामंडळ वार्ताहर संघ 1

6) बृहन्महाराष्ट्र जिल्हा वृत्तपत्र संपादक संघ -1

7) महाराष्ट्र दैनिक वृत्तपत्र संघटना-1

8) साप्ताहिक वृत्तपत्र संपादक परिषद-1

9) महाराष्ट्र सरकारतर्फे नामनिर्देशित -1


विभागीय समितीची रचना पुढील प्रमाणे असते

1) मराठी पत्रकार परिषद -1

2) महाराष्ट्र संपादक परिषद-1

3) इलेक्टा्रॅनिक माध्यम      -1

4) स्थानिक पत्रकार संघटना-1

5) शासन नामनिर्देशित      -1

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here